Bạn cần mặt bằng diện tích lớn, mặt tiền rộng để mở showroom, ngân hàng hay chuỗi F&B tại Quận 7? Nhà phố Huỳnh Tấn Phát Quận 7 vị trí đẹp đáp ứng đầy đủ yêu cầu về vị trí, diện tích 495m² và khả năng khai thác đa dạng mô hình. Green House Agency hỗ trợ tư vấn, khảo sát thực tế và đàm phán điều khoản thuê phù hợp với ngân sách doanh nghiệp.
nội dung bài viết
Bảng tổng hợp chi tiết mặt bằng cho thuê Huỳnh Tấn Phát
Dưới đây là thông tin đầy đủ nhà phố kinh doanh 471 Huỳnh Tấn Phát phường Tân Thuận Quận 7 để bạn cân nhắc tiềm năng khai thác và hiệu quả đầu tư cho mô hình kinh doanh cụ thể.
|
Hạng mục |
Thông tin chi tiết |
|---|---|
|
Địa chỉ |
471 Huỳnh Tấn Phát, Phường Tân Thuận Đông, Quận 7, TP.HCM |
|
Vị trí |
Mặt tiền trục đường huyết mạch, khu kinh doanh sầm uất |
|
Kích thước |
11M × 45m (mặt tiền rộng, chiều sâu lý tưởng) |
|
Diện tích đất |
~495 M² |
|
Kết cấu |
Nhà 01 tầng trệt |
|
Giá cho thuê |
7.500 USD/tháng (~190 triệu VNĐ) |
|
Mô hình phù hợp |
Showroom ô tô/xe máy, Ngân hàng, Trung tâm tiệc cưới, Siêu thị điện máy, Chuỗi F&B lớn, Phòng khám đa khoa |
Thông tin pháp lý và hiện trạng bàn giao cụ thể
Mặt bằng hiện trạng nhà trệt, sẵn sàng cải tạo theo nhu cầu sử dụng riêng. Thời gian bàn giao linh hoạt sau khi hoàn tất thỏa thuận đặt cọc và ký hợp đồng.

Thông tin chi tiết về cho thuê nhà phố kinh doanh 471 Huỳnh Tấn Phát phường Tân Thuận Quận 7 nhà trệt vị trí đẹp 495m2 được cập nhật kèm hình ảnh và sơ đồ mặt bằng.
Mức giá 7.500 USD/tháng có cạnh tranh so với thị trường không?
Với diện tích gần 500m² mặt tiền đường lớn, mức 7.500 USD/tháng tương đương khoảng 380.000 VNĐ/m² được xem là phù hợp trong bảng giá nhà đất Quận 7. So với các mặt bằng cùng trục đường Huỳnh Tấn Phát, đây là mức giá phù hợp cho mô hình kinh doanh quy mô vừa và lớn.
Bạn có thể đối chiếu thêm giá nhà đất Quận 7 để đánh giá tương quan giá thuê khu vực lân cận.
Các mô hình kinh doanh khai thác hiệu quả diện tích 495m²
Mặt tiền rộng 11m giúp tăng nhận diện thương hiệu từ xa. Diện tích lớn phù hợp showroom ô tô, xe máy, siêu thị điện máy, phòng khám đa khoa hoặc ngân hàng.
Chuỗi F&B quy mô lớn và trung tâm tiệc cưới cũng tận dụng tốt không gian rộng và lưu lượng giao thông cao.
Vị trí 471 Huỳnh Tấn Phát ảnh hưởng thế nào đến doanh thu và nhận diện thương hiệu?
Vị trí mặt tiền đường lớn quyết định lượng khách tự nhiên, chi phí marketing và tốc độ xây dựng thương hiệu dài hạn.
Trục đường kết nối khu Nam và trung tâm TP.HCM
Huỳnh Tấn Phát kết nối trực tiếp về cầu Tân Thuận và khu đô thị Phú Mỹ Hưng. Lưu lượng phương tiện lớn mỗi ngày tạo điều kiện tiếp cận đa dạng phân khúc khách hàng.

Đây là lợi thế cho doanh nghiệp cần mở rộng độ phủ và nhận diện trong khu vực Nam Sài Gòn.
Khu dân cư đông đúc và mật độ kinh doanh cao
Xung quanh tập trung nhiều cao ốc, khu nhà phố và khu dân cư hiện hữu. Mật độ dân cư ổn định giúp duy trì nguồn khách thường xuyên cho các ngành bán lẻ, dịch vụ, y tế.
Đặc biệt phù hợp mô hình yêu cầu lưu lượng người qua lại cao và tần suất ghé thăm liên tục.
So sánh với các loại hình mặt bằng khác tại Quận 7
Nếu cần diện tích lớn nhưng không yêu cầu mặt tiền đẹp, nhiều doanh nghiệp cân nhắc bán và cho thuê nhà xưởng để tối ưu chi phí thuê hàng tháng. Tuy nhiên với mục tiêu xây dựng hình ảnh thương hiệu, nhà phố mặt tiền vẫn là phương án phù hợp hơn.